Dulani mfundo, mizere ndi malemba a polygonal kuchokera ku Excel mpaka AutoCAD

Ndili ndi mndandanda wa makonzedwe a Excel. Mu izi pali X coordination, a Y yolumikiza, komanso dzina la vertex. Chimene ndikufuna ndikuchikoka mu AutoCAD. Pachifukwa ichi tidzatha kugwiritsa ntchito malemba kuchokera pazowonjezera pa Excel.

Konzani lamulo lolowetsa mfundo mu AutoCAD

Tebulo tikuonera Zithunzi, monga mmene tikuonera, chikuphatikizapo ndime otchedwa vertex, ndiye UTM amayang'anira kwa X mizati, Y.

Chinthu choyamba chimene tiyenera kuchita ndi kutsimikizira zogwirizanitsa monga lamulo la AutoCAD likuyembekezera. Mwachitsanzo, kuti tipeze mfundo yomwe tidzakhala nayo: MFUNDO X yothandizira, Y yolumikiza.

Choncho, zomwe titi tichite ndikuyika ndondomeko yatsopano ndi deta iyi, mwa mawonekedwe:

MFUNDO 374037.8,1580682.4
MFUNDO 374032.23,1580716.25
MFUNDO 374037.73,1580735.14
MFUNDO 374044.98,1580772.49
MFUNDO 374097.77,1580771.83
MFUNDO 374116.27,1580769.13

Kuti ndichite chonchi, ndachita zotsatirazi:

  • Ndayitana selo D4 ndi dzina POINT,
  • Ndachilenga ndi ntchito concatenate, chingwe monga selo Point, Ine anasiya malo ntchito "", Ine ndiye concatenated ndi B5 selo ndi kuzungulira manambala awiri, ndiye kuti akokere koma Ine ntchito "," ndiye ine C5 concatenated selo. Ndiye ine liwonerere kwa mizere ena onse.

Dulani mfundo mu Excel

Ndapopera zomwe zili m'kabuku D ku fayilo yolemba.

Kuti muchite izo, zinalembedwa mu barolo la lamulo la SCRIPT, ndilo lolowamo. Izi zimadzutsa zokopa ndipo ndikuyang'ana fayilo yomwe ndaitcha geofumadas.scr. Kamodzi atasankhidwa, batani lotseguka imatsindikizidwa.

Ndipo voila, apo ife tiri ndi mazithunzi omwe atsekedwa.

Ngati mfundozo siziwoneka, nkofunika kuyandikira zinthu zonse. Pachifukwa ichi tikulemba lamulo Lembani, lowetsani, Lowani, lowani.

Ngati ziwonetsedwe zikuwonekera siwoneke, lamulo la PTYPE likuyankhidwa, ndiye omwe amasonyezedwa mu chithunzi akusankhidwa.

Gwiritsani ntchito lamulo ku Excel ndikujambula polygon mu AutoCAD

Kujambula polygon ndilo lingaliro lomwelo. ndi zosiyana kuti tidzatenga lamulo la PLINE, ndiye mgwirizanowu umagwirizanitsa ndipo potsiriza lamulo la CLOSE.

PLINE
374037.8,1580682.4
374032.23,1580716.25
374037.73,1580735.14
...
374111.31,1580644.84
374094.32,1580645.98
374069.21,1580647.31
374048.83,1580655.01
PAFUPI

Tidzayitana izi geofumadas2.scr, ndipo pamene tikuchita tidzakhala ndi tsatanetsatane wa kujambula. Ndasankha mtundu wachikasu kuti ndione kusiyana kwake ndi maonekedwe ofiira.

Gwiritsani ntchito lamulo ku Excel ndipo muzindikire mavoti a AutoCAD

Potsirizira pake, timayang'ana malemba omwe ali m'kaundula yoyamba ngati ziganizo pamtundu uliwonse. Kwa ichi, tidzasunga lamulo motere:

TEXT JC 374037.8,1580682.4 3 0 1

Lamuloli likuimira:

  • Lamulo la TEXT,
  • Mkhalidwe wa malembawo, pamutu uwu ndi wolondola, ndiye chifukwa chake kalata J,
  • Pakatikati mwalemba, tinasankha Center, ndicho chifukwa chake kalata C
  • Mgwirizanitsi wa X, Y,
  • Ndiye kukula kwa mawuwo, tasankha 3,
  • Mzere wa kasinthasintha, mu nkhani iyi 0,
  • Pomaliza ndime yomwe tikuyembekeza, mzere woyamba udzakhala nambala 1

Tayamba kufalikira ku maselo ena, izi zidzakhala motere:

TEXT JC 374037.8,1580682.4 3 0 1
TEXT JC 374032.23,1580716.25 3 0 2
TEXT JC 374037.73,1580735.14 3 0 3
TEXT JC 374044.98,1580772.49 3 0 3A
TEXT JC 374097.77,1580771.83 3 0 4
TEXT JC 374116.27,1580769.13 3 0 5
TEXT JC 374127.23,1580779.64 3 0 6
...

Ndinayitana fayilo ya geofumadas3.cdr

Ndayambitsa mtundu wobiriwira, kuti ndizindikire kusiyana kwake. Pamene script ikuphedwa, tili ndi malembo mu kukula kwake, mkatikati mwa mgwirizano.

Sakanizani Foni ya AutoCAD yogwiritsidwa ntchito mu chitsanzo ichi.

Nkhaniyi ikuwonetsa momwe template yamangidwira. Ngati mutakhala ndi template ku Excel, yomangidwa kale kudyetsa deta, Mukhoza kugula apa.

Yankho limodzi ku "Jambulani mfundo, mizere ndi zolemba za polygon kuchokera ku Excel kupita ku AutoCAD"

  1. Ndikufuna thandizo
    Ndiyenera kujambula mazana amakona omwe amayimira migodi

Siyani yankho

Anu email sati lofalitsidwa.

Tsambali likugwiritsa ntchito Akismet kuchepetsa spam. Phunzirani momwe deta yanu ikufotokozera.